Cập Nhật: Bảng Tổng Sắp Huy Chương Sea Games 29

Bảng xếp hạng, bảng tổng sắp tới huy chương SEA Games 30 năm 2019 mới nhất. List huy chương của đoàn thể thao vn tại SEA Games 30.

Bạn đang xem: Cập nhật: bảng tổng sắp huy chương sea games 29


Philippines

Việt Nam

Thái Lan

Indonesia

Malaysia

Singapore

Myanamar

Campuchia

Brunei

Lào

Timor-Leste

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

149118120387

2

9885105288

3

92103123318

4

7384111268

5

555871184

6

534669168

7

4185173

8

463646

9

25613

10

152834

11

0156

Tổng số huy chương

5315297251785

* Bảng tổng sắp đến huy chương Seagame 30 đã được cập nhật liên tục cấp tốc nhất!

Đoàn thể thao nước ta khép lại SEA Games 30 với 98 HCV, 85 HCB và 105 HCĐ, xếp vị trí thứ hai toàn đoàn sau chủ nhà Philppines.

Xem thêm: Em Xa Anh Buồn Chi Nữa Hỡi Em, Quản Lý Bài Hát Cắn Môi Tình Còn Đau

Theo dự kiến, đội tuyển cô bé và U22 vn sẽ cùng đáp chuyến bay về hà thành lúc 18h05 ngày 11/12.

ĐỘI TUYỂN U22 VIỆT nam ĐÃ DÀNH CHIẾC HUY CHƯƠNG VÀNG BÓNG ĐÁ nam SEA GAMES 30 SAU 60 NĂM CHỜ ĐỢI

Danh sách chuyển động viên giành huy chương của đoàn thể thao Việt Nam

HC Vàng:

Ngày 10/12

Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 5.000 m nữ)

Trần Tấn Triệu (bơi, 10 km)

Nguyễn Văn Công (vật, 57 kilogam vật thoải mái nam)

Cấn vớ Dự (vật, 70 kg vật tự do thoải mái nam)

Nguyễn Thị Mỹ Hạnh (vật, 62 kilogam nữ)

Kiều Thị Ly (vật, 55 kilogam nữ)

Nguyễn Hữu Định (vật, 61 kilogam vật tự do thoải mái nam)

Nguyễn Xuân Định (vật, 65 kilogam vật tự do nam)

Nguyễn Thị Huyền (điền kinh, 400 m rào nữ)

Hà Văn Hiếu (vật, 125 kg vật thoải mái nam)

Nguyễn Thị Oanh (Điền kinh, 3000m vượt chướng ngại vật nữ)

Đỗ Quốc giải pháp (Điền kinh, 3000m vượt vật cản vật nam)

Nguyễn Xuân Phương (kickboxing, 57 kilogam nam)

Nguyễn Thị Oanh, Quách Thị Lan, Hoàng Thị Ngọc, Nguyễn Thị Hằng (điền kinh, 4x400 m nữ)

Huỳnh Văn Tuấn (kickboxing, 51 kilogam nam)

Quách Công Lịch, Lương Văn Thao, trằn Đình Sơn, trần Nhật Hoàng (điền kinh, 4x400 m nam)

Bóng ném bãi biển nam

Bóng đá nam

Ngày 9/12

Trần Ngọc Thúy Vi (aerobic, cá nhân nữ)

Phan nuốm Gia Hiển, Bùi Minh Phương (aerobic, song nam nữ)

Nguyễn Việt Anh, Nguyễn Chế Thanh, vương vãi Hoài Ân (aerobic, đồng đội)

Nguyễn Thị trọng điểm (boxing, 51 kilogam nữ)

Nghiêm Đình Hiếu (vật, 87 kg vật cổ xưa nam)

Nguyễn Bá đánh (vật, 77 kg vật cổ xưa nam)

Nguyễn Đình Huy (vật, 55 kg vật cổ điển nam)

Bùi Tiến Hải (vật, 60 kilogam nam thiết bị cổ điển)

Nguyền Thị Xuân (vật, 50 kg tự do nữ)

Trần Thị Ánh Tuyết (taekwondo, 53 kg nữ)

Nguyễn Thị Hằng Nga (kickboxing, 48 kilogam nữ)

Phạm Bá Hợi (kickboxing, 54 kilogam nam)

Đinh Thị Bích (điền kinh, 800 m nữ)

Dương Văn Thái (điền kinh, 800 m nam)

Ngày 8/12

Phạm Thị Thu Trang (điền kinh, đi dạo 10 km nữ)

Phạm Thị Huệ (điền kinh, chạy 10.000 m nữ)

Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị Phương (bắn cung, cung 1 dây đồng minh nữ)

Nguyễn Hoàng Phi Vũ - Lộc Thị Đào (bắn cung, cung 1 dây đôi nam nữ)

Lộc Thị Đào (bắn cung, cung 1 dây cá thể nữ)

Nguyễn Thanh Duy (karate, kumite bên dưới 60 kg nam)

Nguyễn Thị Phương, lưu lại Thị Thu Uyên, Lê Thị Khánh Vy (karate, kata bè cánh nữ)

Ngô Đình nài (billiards, carom 1 băng)

Bùi Yến Ly (muay, 54 kg nữ)

Nguyễn Phước Đến, Nguyễn Tiến Nhật, Trương trần Nhật Minh cùng Đặng Anh Tuấn (đấu kiếm, kiếm 3 cạnh bè cánh nam)

Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 1.500 m nữ)

Dương Văn Thái ( điền kinh, 1.500 m nam)

Lê Tú Chinh (điền kinh, 100 m nữ)

Phạm Thị Thu hiền lành (taekwondo, 62 kg nữ)

Trần Hưng Nguyên (bơi, 400 m láo hợp cá nhân nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 400 m hỗn hợp cá thể nữ)

Bạc Thị Khiêm (taekwondo, 67 kilogam nữ)

Nguyễn Thị Huyền (điền kinh, 400 m nữ)

Trần Nhật Hoàng (điền kinh, 400 m nam)

Đội tuyển bóng đá bạn nữ Việt Nam

Ngày 7/12

Trương Thị Phương (canoeing, thuyền 1-1 nữ 200 m)

Nguyễn Anh Tú - Đoàn Bá Tuấn Anh (bóng bàn, song nam)

Nguyễn Thị Thanh Thủy, Nguyễn Ngọc Diễm PHương, hồ Thị Như Vân, Nguyễn Thị Diệu Tiên, Hà Thị Nga (judo, solo đồng nhóm nữ)

Trần hồ nước Duy, Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, hứa hẹn Văn Huy, Nguyễn Ngọc Minh Hy (taekwondo, quyền trí tuệ sáng tạo đồng team hỗn hợp)

Nguyễn Thị Mộng Quỳnh (taekwondo, quyền sáng sủa tạo cá nhân nữ)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 400 m tự do thoải mái nữ)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 100 m ngửa nữ)

Nguyễn Thị Hằng, trằn Nhật Hoàng, Quách Thị Lan cùng Trần Đình sơn (điền kinh, 4x400 m tiếp sức hỗn hợp)

Ngày 6/12

Lý Hoàng nam giới (quần vợt, solo nam)

Nguyễn Thị thật (xe đạp, khởi thủy đồng sản phẩm nữ)

Trương Thị Phương (canoeing, 500 m nữ)

Vũ Thành An, Nguyễn Xuân Lợi, đánh Đức Anh, Nguyễn Văn Quyết (đấu kiếm, tìm chém cộng đồng nam)

Lê công dụng (judo, dưới 90 kilogam nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200 m tự do nữ)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200 m ngửa nữ)

Ngày 5/12

Lê Nguyễn Thanh Long (Pencak silat 50kg nam)

Nguyễn Tiến Nhật (đấu kiếm, tìm 3 cạnh cá thể nam)

Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 1.500 m thoải mái nam)

Trần Hưng Nguyên (bơi, 200 m lếu láo hợp cá nhân nam)

Ngày 4/12

Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 400m tự do nam)

Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, xà kép)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200 m láo lếu hợp cá thể nữ)

Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, xà đơn)

Ngày 3/12

Phạm Quốc Khánh (wushu, phái nam quyền nam)

Hoàng Thị Duyên (Cử Tạ, 59kg nữ)

Đỗ Đức Trí (arnis, trình diễn không nhạc nam)

Nguyễn Thị Trang (wushu, tán thủ 65 kg nữ)

Bùi ngôi trường Giang (wushu, tán thủ 60 kilogam nam)

Vũ Thành An (đấu kiếm, kiếm chém cá thể nam)

Phạm Thị Hồng Thanh (cử tạ, 64 kg nữ)

Đặng phái nam (thể dục dụng cụ, vòng treo)

Ngày 2/12

Trần Thị Thanh Thủy (kurash, trên 70 kilogam nữ)

Lê Đức Đông (kurash, dưới 66 kg nam)

Vũ Ngọc đánh (kurash, bên dưới 73 kilogam nam)

Bùi minh chủ (kurash, bên dưới 81 kg nam)

Nguyễn Thị Lan (kurash, dưới 70 kilogam nữ)

Ngày 1/12

Phạm Thị Như Quỳnh (xe đấm đá địa hình, băng đồng nữ)

Nguyễn Đức Hòa - Phạm Thị Hải Yến (dancesport, đôi nam thanh nữ quickstep)

Vương Thị Huyền (cử tạ, 45 kg nữ)

Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam)

Minh Trường cùng Nhã Uyên (dancesport)

Trần thương (Kurash)

Hoàng Thị Tình (Kurash)

Vũ Thị thanh thản (võ gậy)

Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy)

Nguyễn Thị Cẩm Nhi (Võ gậy, trên 60kg nữ)

HC Bạc:

Ngày 10/12

Phạm Thị Huệ (điền kinh, 5.000 m nữ)

Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 10 km)

Regu chị em (Cầu mây)

Quách Thị Lan (Điền kinh, 400m quá rào nữ)

Nguyễn Ngọc Tú (Jiujitsu, 62kg nữ)

Quách Công định kỳ (Điền kinh, 400m vượt rào nam)

Đỗ cố gắng Kiên (billiards, pool 9 bóng cá nhân nam)

Nguyễn Trung Cường (điền kinh, 3000 m chướng ngại vật vật nam)

Bùi Văn Sự (điền kinh, 10 môn phối hợp)

Ngày 9/12

Nguyễn Văn Lai (điền kinh, 5.000 m nam)

Võ Xuân Vĩnh (điền kinh, đôi mươi km đi bộ nam)

Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Văn Đầy, Thạch Phi Hùng (bắn cung, cung 3 dây bè lũ nam)

Châu Kiều Oanh, Nguyễn Văn Đầy (bắn cung, cung 1 dây đôi nam nữ)

Nguyễn Thành Nhân (karate, bên trên 75 kilogam nam)

Đỗ Nhã Uyên (boxing, 54 kg nữ)

Đào Lê Thu Trang (jujitsu, dưới 45 kg nữ)

Nguyễn Văn Đương (boxing, 56 kilogam nam)

Nguyễn Công Thanh (vật, 63 kilogam vật cổ điển nam)

Dương Hồng Phúc (vật, 72 kg vật cổ điển nam)

Khuất Phương Anh (điền kinh, 800 m nữ)

Nguyễn mạnh khỏe Cường (boxing, 75 kilogam nam)

Trương Đình Hoàng (boxing, 81 kg nam)

Trần Thị Yến Hoa (điền kinh, 100 m rào nữ)

Đỗ chũm Kiên (billiards, pool 10 bóng)

Nguyễn Văn Hải (boxing, 64 kilogam nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 800 m tự do thoải mái nữ)

Bóng chuyền nữ

Regu đồng đội chị em môn ước mây

Ngày 8/12

Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh, chạy 10.000 m nữ)

Lê Thị nhân từ - Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đôi nữ)

Nguyễn Văn Hà - Như Đình nam giới (rowing, thuyền song nam hạng nhẹ 2 mái chèo)

Phạm Cảnh Phúc (billiards, carom 1 băng)

Bùi Thu Hà, Phùng Khánh Ly, Lê Minh Hằng, Đỗ Thị trung khu (đấu kiếm, kiếm chém bè bạn nữ)

Lê quang đãng Liêm (cờ vua, cờ chớp nam)

Nguyễn Doãn Long (muay, 57 kilogam nam)

Ngày 7/12

Đinh Thị Hảo - Tạ Thanh Huyền (rowing, thuyền đôi thiếu phụ hạng nhẹ)

Hoàng Xuân Vinh (bắn súng, 10 m súng ngắn tương đối nam)

Nguyễn Thị Phương (karate, kata nữ)

Đinh Thị hương thơm (karate, kumite hạng 50 kilogam nữ)

Phan Vũ Nam, Nguyễn Tấn Công, Bùi Thiện Hoàng, Lê tự khắc Nhân, Nguyễn Châu Hoàng lân (judo, đối chọi đồng team nam)

Lê Tú Chinh (điền kinh, 200 m nữ)

Nguyễn Ngọc Minh Hy (taekwondo, quyền sáng tạo cá thể nam)

Ngày 6/12

Daniel Cao Nguyễn (quần vợt, đối kháng nam)

Savanna Lý Nguyễn (quần vợt, 1-1 nữ)

Trần Văn Vũ (canoeing, K1-1000m nam)

Đỗ Thị Anh, Nguyễn Thị Thu Phương, Nguyễn Thu Phương, lưu Thị thong thả (đấu kiếm, kiếm liễu bè bạn nữ)

Nguyễn Thị Như Ý (judo, bên trên 78 kg nữ)

Ngày 5/12

Nguyễn Đình Tuấn (pencak silat, đơn dưới 55 kg nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 50 m ngửa nữ)

Ngày 4/12

Nguyễn Thị Vân (cử tạ nữ, 71kg)

Phạm Tuấn Anh (cử tạ, 73 kilogam nam)

Lê Nguyễn Paul (bơi, 100 m ngửa nam)

Đội bơi lội 4x200 m tự do thoải mái nam

Ngày 3/12

Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái rất kiếm nữ)

Ngô Văn Huỳnh (arnis, màn trình diễn nam)

Triệu Thị Hoài (arnis, trình diễn có nhạc nữ)

Đinh Xuân Hoàng (cử tạ, 67 kilogam nam)

Nguyễn Thị Chinh (wushu, tán thủ 48 kg nữ)

Nguyễn Ngọc Trường tô (cờ vua, cờ nhanh nam)

Đỗ Thị Ngọc mùi hương (thể dục dụng cụ, xà lệch)

Ngày 2/12

Văn Công Quốc (arnis, dưới 55 kilogam nam)

Nguyễn Đức Trí (arnis, bên dưới 60 kg nam)

Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 61 kg nam)

Vương Thanh Tùng (arnis, bên trên 65 kg nam)

Nguyễn Thị mùi hương (arnis, bên dưới 50 kg nữ)

Nguyễn Thị Thúy (cử tạ, 55 kilogam nữ)

Nguyễn Thị Cúc (arnis, trên 60 kg nữ)

Ngày 1/12

Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam phái nữ tango)

Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam đàn bà viennese waltz)

Cà Thị Thơm (xe đấm đá địa hình, băng đồng nữ)

Vũ Văn Kiên (arnis, 55-60 kg nam)

Nguyễn Đoàn Minh ngôi trường - Nguyễn Trọng Nhã Uyên (dancesport, đôi nam phái nữ samba)

Lê Hữu Phước (dancesport, breaking men)

Phú Thái Việt (arnis, trên 65 kilogam nam)

Đinh Phương Thành (TDDC, toàn năng)

Minh trường - Nhã Uyên (dancesport, five dance)

HC Đồng:

Ngày 10/12

Esports, Dota 2

Hồng Phúc (esports, starcraft II)

Lại Thị Nga (Kick Boxing, 55kg nữ)

Nguyễn cố kỉnh Hưởng (Kick Boxing, 63,5kg nam)

Bóng rổ nam giới 5x5

Lưu Minh Thiện (Jiujitsu, bên trên 94kg nam)

Lê Duy Thành (Jiujitsu, bên dưới 94kg nam)

Hoàng táo bạo Tùng (jujitsu, bên dưới 85 kilogam nam)

Đào Hồng sơn (jujitsu, bên dưới 56 kilogam nam)

Ngày 9/12

Bùi Thị Thảo (karate, trên 61 kg nữ)

Châu Kiều Oanh, Lê Phương Thảo, Nguyễn Tường Vi (bắn sung, cung 3 dây tập thể nữ)

Cấn Văn win (jujitsu, bên dưới 62 kilogam nam)

Dương Thị giãi bày (jujitsu, bên dưới 49 kilogam nữ)

Trần Lê Anh Tuấn (billiars, English billiards)

Giang Việt Anh, Phạm ngôi trường An, sài Công Nguyên (karate, kata bè lũ nam)

Trần Thị Yến Hoa, Lê Thị Mộng Tuyền, Hà Thị Thu, Lê Tú Chinh (điền kinh, 4x100 m nữ)

Phạm Đăng quang quẻ (taekwondo, 63 kg nam)

Hoàng Đức Anh (taekwondo, 54 kg nam)

Thành Đạt (boxing, 60 kilogam nam)

Trần Hưng Nguyên, Phạm Thanh Bảo, Hoàng Quý Phước, Ngô Đình Chuyền (bơi, 4x100 m tiếp sức hỗn hợp nam)

Nguyễn Hoài Văn (điền kinh, ném lao nam)

Kiều Thị Diễm (boxing, 48 kg nữ)

Phạm Thị Diễm (điền kinh, khiêu vũ cao nữ)

Esports, arena of valor

Ngày 8/12

Lê Hoàng Đức (muay, 45 kg nam)

Lê Tuấn Minh (cơ vua, cờ chớp nam)

Hoàng Thị Bảo xoa (cờ vua, cờ chớp nữ)

Khuất Phương Anh (điền kinh, 1.500 m nữ)

Đặng Hồng tô (karate, 67 kg nam)

Trang Cẩm Lành (karate, 55 kg nữ)

Hồ Thị Thu hiền lành (karate, 61 kg nữ)

Vũ Thị mộng mơ (điền kinh, nhảy xa nữ)

Nguyễn Hữu Kim đánh (bơi, 400 m láo lếu hợp cá thể nam)

Ngày 7/12

Lê Mậu ngôi trường - Phan bạo dạn Linh (rowing, thuyền đôi nam)

Dương Anh Đức (canoeing, thuyền solo nam 200 m)

Nguyễn Quốc Toản - Phan Ngọc quý phái (canoeing, thuyền đôi nam)

Trần Quốc Cường (bắn súng, 10 m súng ngắn khá nam)

Nguyễn Như Hoa, nai lưng Thúy Vinh, Vũ Thị Hồng, Nguyễn Thị Trang (đấu kiếm, tìm 3 cạnh bè cánh nữ)

Lê è Kim Uyên (taekwondo, quyền tiêu chuẩn cá thể nữ)

Lê è Kim Uyên, Nguyễn Thị Kim Hà, Ngô Thị Thùy Dung (taekwondo, quyền tiêu chuẩn chỉnh đồng nhóm nữ)

Hoàng Quý Phước (bơi, 200 m thoải mái nam)

Lê Nguyễn Paul (bơi, 50 m ngửa nam)

Vũ Thị quí (điền kinh, nhảy đầm 3 bước nữ)

Ngày 6/12

Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh, marathon nữ)

Ngô Phương Mai (nhảy cầu, ước mềm 3 m nữ)

Lý Hoàng phái mạnh - Phạm Quốc Khánh (quần vợt, đôi nam)

Bùi Thanh Phẩm - trằn Thành (canoeing, C2-1000 m nam)

Daniel Cao Nguyễn - Nguyễn Văn Phương (quần vợt, đôi nam)

Phan Thị thanh thản - trằn Thuỵ Thanh Trúc (quần vợt, song nữ)

Nguyễn Thị Thúy Kiều - Thạch Thị Ánh Lan (bi sắt, đôi nữ)

Dương Thị Quỳnh Như (sambo, hạng dưới 80 kilogam nữ)

Nguyễn Châu Hoàng lấn (judo, trên 100 kilogam nam)

Lê Nguyễn Paul (bơi, 100 m bướm nam)

Lê Nguyễn Paul, Ngô Đình Chuyền, trần Hưng Nguyên, Hoàng Quý Phước (bơi, 4x100 m trường đoản cú do)

Ngày 5/12

Phạm Thị Tươi (pencak silat, solo dưới 55 kilogam nữ)

Nguyễn Ngọc Toản (pencak silat, 1-1 dưới 65 kilogam nam)

Bộ bố (bi sắt)

Nguyễn Phước Đến (đấu kiếm, tìm 3 cạnh cá thể nam)

Nguyễn Hữu Kim tô (bơi, 1.500 m tự do nam)

Ngày 4/12

Nguyễn Thị Như Hoa (đấu kiếm, tìm 3 cạnh nữ)

Lê Thanh Tùng (thể dục dụng cụ, nhảy kháng nam)

Huỳnh Hà Hữu Hiếu - trằn Thị Lụa ( muay, quyền đôi nữ)

Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ, ước thăng bằng)

Lê Thanh Tùng (thể dục dụng cụ, xà kép)

Lê Thị Mỹ Thảo (bơi, 200 m bướm nữ)

Trần Đoàn Quỳnh phái nam (thể dục dụng cụ, thảm tự do nữ)

Nguyễn Trần tốt nhất - Nguyễn duy nhất Quyền (muay, quyền song nam)

Trần Phương Nga - Nguyễn Thị Bảo Ngọc (Judo, biểu diễn đôi nữ)

Ngày 3/12

Trần Xuân Hiệp (wushu, đao thuật - côn thuật)

Nguyễn Phương Linh (arnis, biểu diễn nữ)

Đỗ Thị Anh (đấu kiếm, tìm liễu cá thể nữ)

Nguyễn Anh Khôi (cờ vua, cờ nhanh nam)

Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ, nhảy chống nữ)

Nghiêm Văn Ý (wushu, tán thủ 56 kilogam nam)

Đinh Văn Hường (wushu, tán thủ 52 kilogam nam)

Vũ Minh Đức (wushu, tán thủ 48 kg nam)

Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, chiến mã vòng)

Ngày 2/12

Phạm Quốc Khánh (wushu, nam giới đao - phái mạnh côn)

Nguyễn Thị Phương Trinh (duathlon)

Nguyễn Thị Quyên (cử tạ, 49 kg nữ)

Vũ Đức Hùng (arnis, dưới 65 kilogam nam)

Đội tuyển nhẵn rổ nam, văn bản 3x3

Đoàn Thị Nhuần (arnis, bên dưới 55 kg nữ)

Lê Thị Vân Anh (arnis, dưới 60 kilogam nữ)

Ngày 1/12

Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái cực quyền nữ)

Trần Xuân Hiệp (wushu, ngôi trường quyền nam)

Nguyễn Ngọc Đạt (arnis, 55 kg nam)

Nguyễn kiên trung - Phạm Hồng Anh (dancesport, dance chachacha)

Vũ Đức Hùng (arnis, 60-65 kilogam nam)

Lê Thanh Tùng (TDDC, toàn năng)

Trung Kiên - Hồng Anh (dancesport, rumba)

Bảng xếp hạng huy chương SEA Games 29 năm 2017

Malaysia (MAS)

Thái Lan (THA)

Việt phái mạnh (VIE)

Singapore (SGP)

Indonesia (INA)

Philippines (PHI)

Myanmar (MYA)

Campuchia (CAM)

Lào (LAO)

Brunei (BRU)

Timor-Leste (TLS)

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

145

92

86

323

2

72

86

88

246

3

58

50

60

168

4

57

58

73

188

5

38

63

90

191

6

24

33

64

121

7

7

10

20

37

8

3

2

12

17

9

2

3

21

26

10

0

5

9

14

11

0

0

3

3

Bảng tổng sắp tới huy chương SEA Games 28 năm 2015

Thái Lan

Singapore

Việt phái nam (VIE)

Malaysia

Indonesia

Philippines

Myanmar

Campuchia

Lào

Brunei

Timor-Leste (TLS)

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

95

83

69

247

2

84

73

102

259

3

73

53

60

186

4

62

58

66

186

5

47

61

74

182

6

29

36

66

131

7

12

26

31

69

8

1

5

9

15

9

0

4

25

29

10

0

1

6

7

11

0

1

1

2

Các VĐV sẽ tham gia 43/56 môn và phân môn của Đại hội cùng với 530 bộ huy chương, trong những đó có 13 môn đi theo vẻ ngoài xã hội hóa là: Golf, jujitsu, muay, bố môn phối hợp, nhảy đầm thể thao... Kim chỉ nam của thể thao vn là lọt vị trí cao nhất 3 toàn đoàn, giành 65-70 HCV.